เชือกบูทมันเปื่อยแล้ว สามารถเปลี่ยนได้มั้ยครับ?

พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับเรื่องราว, ความเห็น, ประสบการณ์, ช้อเสนอแนะ ของท่านบนผิวน้ำ

เชือกบูทมันเปื่อยแล้ว สามารถเปลี่ยนได้มั้ยครับ?

โพสต์โดย onezanova » พฤหัสฯ. 24 เม.ย. 2014 9:56 am

ตรงที่เป็นส่วนหุ้มด้านนอกเชือกมันเปื่อยจนขาดร่นแล้วครับ เวลามัดต้องผูกเลยแต่ก็ยังไม่แน่น
ไม่ทราบว่าเปลี่ยนเองได้มั้ยหรือต้องให้ร้านเปลี่ยนให้ครับ ปกติเท่าไหร่เหรอคับ? ทำที่ไหน :oops: ผมเล่นอยู่TWP/ตะโก้
onezanova

Re: เชือกบูทมันเปื่อยแล้ว สามารถเปลี่ยนได้มั้ยครับ?

โพสต์โดย admin » พุธ 30 เม.ย. 2014 12:08 am

onezanova เขียน:ตรงที่เป็นส่วนหุ้มด้านนอกเชือกมันเปื่อยจนขาดร่นแล้วครับ เวลามัดต้องผูกเลยแต่ก็ยังไม่แน่น
ไม่ทราบว่าเปลี่ยนเองได้มั้ยหรือต้องให้ร้านเปลี่ยนให้ครับ ปกติเท่าไหร่เหรอคับ? ทำที่ไหน :oops: ผมเล่นอยู่TWP/ตะโก้

เปลี่ยนได้ครับ หาที่ความยาวถูกใจได้เลยครับ สมัยก่อนเพื่อนๆ ที่เล่นด้วยกัน บางท่านไม่ชอบเชือกที่มากับ Binding ก็หาซื้อเปลี่ยนของตัวเองเลยครับ แต่ต้องเลือกนึดนึง ลองถามคนปล่อยเชือกที่ TACO ได้น่ะครับ พี่ๆ เหล่านั้น ประสบการณ์ซ่อมแซมอุปกรณ์เยอะมากครับ :)
admin
Administrator

Re: เชือกบูทมันเปื่อยแล้ว สามารถเปลี่ยนได้มั้ยครับ?

โพสต์โดย onezanova » พุธ 07 พ.ค. 2014 9:28 pm

ขอบคุณมากคับ แต่สงสัยได้เวลาซื้อใหม่ละ นี่ขอบบูทด้านหลังฉีกแล้วด้วย :lol:
onezanova

ย้อนกลับไปยัง General Discussion